Home » ตะโก้เผือก ถ้วยละ 5 บาท สูตรเป๊ะ ไอเดียทำกินทำขาย ขนมไทย ขนมหวาน ครัวบ้านหนู | สังเคราะห์ข้อมูลที่เกี่ยวข้องขนม ไทย ทำ ง่าย ขาย ดีที่ถูกต้องที่สุด

ตะโก้เผือก ถ้วยละ 5 บาท สูตรเป๊ะ ไอเดียทำกินทำขาย ขนมไทย ขนมหวาน ครัวบ้านหนู | สังเคราะห์ข้อมูลที่เกี่ยวข้องขนม ไทย ทำ ง่าย ขาย ดีที่ถูกต้องที่สุด

หมวดหมู่ของบทความนี้จะพูดถึงขนม ไทย ทำ ง่าย ขาย ดี หากคุณกำลังมองหาเกี่ยวกับขนม ไทย ทำ ง่าย ขาย ดีมาเรียนรู้เกี่ยวกับหัวข้อขนม ไทย ทำ ง่าย ขาย ดีกับHoiAnLanternHotelในโพสต์ตะโก้เผือก ถ้วยละ 5 บาท สูตรเป๊ะ ไอเดียทำกินทำขาย ขนมไทย ขนมหวาน ครัวบ้านหนูนี้.

เนื้อหาที่เกี่ยวข้องกับขนม ไทย ทำ ง่าย ขาย ดีที่มีรายละเอียดมากที่สุดในตะโก้เผือก ถ้วยละ 5 บาท สูตรเป๊ะ ไอเดียทำกินทำขาย ขนมไทย ขนมหวาน ครัวบ้านหนู

ที่เว็บไซต์hoianlanternhotel.comคุณสามารถเพิ่มเอกสารอื่น ๆ นอกเหนือจากขนม ไทย ทำ ง่าย ขาย ดีได้รับความรู้ที่มีคุณค่ามากขึ้นสำหรับคุณ ในหน้าhoianlanternhotel.com เราแจ้งให้คุณทราบด้วยเนื้อหาใหม่และถูกต้องทุกวัน, ด้วยความปรารถนาที่จะให้ข่าวสารที่ดีที่สุดแก่ผู้ใช้ ช่วยให้คุณเพิ่มข่าวออนไลน์ได้โดยเร็วที่สุด.

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องกับหมวดหมู่ขนม ไทย ทำ ง่าย ขาย ดี

#ขนมทาโก้เผือก. ทำง่าย. สูตรที่สมบูรณ์แบบ คุณสามารถทำอาหาร ทำอาหาร ขาย ใครทำได้เยอะคูณสูตร พุดดิ้งไทยเผือก. สูตรนี้มีขนม 30 ถ้วย ส่วนผสมทาโก้ แป้งถั่วเขียว 60 กรัม น้ำสะอาด 560 กรัม น้ำตาล 200 กรัม เผือกหั่น 150 กรัม ส่วนผสมทาโก้ แป้งข้าวเจ้า 20 กรัม แป้งถั่วเขียว 25 กรัม น้ำตาล 15 ​​กรัม น้ำสะอาด 150 กรัม เกลือ 5 กรัม กะทิ 350 กรัม สนใจสั่งซื้อ กระทะโคขุน แถมฟรี ไม้พายซิลิโคน ราคา 1,390 บาท ถ้วยน้ำจิ้มพร้อมฝา ขนาด 2 ออนซ์ 50 ตัว ราคา 24 บาท เครื่องชั่งดิจิตอล 1 ตำแหน่ง ราคา 89 บาท เครื่องชั่งดิจิตอลสำหรับชั่งอาหาร ราคา 69 บาท, แป้งถั่วเขียว 500 กรัม ราคา 68 บาท วิธีคำนวณต้นทุนวัตถุดิบ ทาโก้เผือก กิโลละ 35 บาท 35/1000*150=5.25 บาท แป้งถั่วเขียว ถุงละ 70 บาท 70/500*60=4.20 บาท น้ำตาล กิโลกรัมละ 20 บาท 20/1000*200=4 บาท น้ำเปล่าลิตรละ 1 บาท /1000*560=0.56 บาท ราดหน้ากะทิ กล่องละ 65 บาท 65/1000*350=22.75 บาท แป้งถั่วเขียว ถุงละ 70 บาท 70/1000*25=3.50 บาท น้ำตาลทราย เม็ดละ 20 บาท 20/1000*15=0.30 น้ำลิตรละ 1 บาท 1/1000*150=0.15 บาท แป้งข้าวเจ้า กิโลกรัมละ 35 บาท 35/1000*20=0.70 บาท ราคารวม 41.41 บาท เฉลี่ย 30 ถ้วย วัตถุดิบ ราคาถ้วยละ 1.38 บาท ถ้วย 2 ออนซ์ 50 ถุง ราคา 25 เฉลี่ย 0.50 บาท ต่อชิ้น ค่าวัตถุดิบ รวมถ้วย 1.38+0.50=1.88 บาท ***ไม่รวมค่าแรงและค่าน้ำมัน ส่วนผสม ชั้นล่าง 60 ก. แป้งถั่วเขียว 560 ก. น้ำ 200 ก. น้ำตาล 150 ก. เผือก ชั้นบน 20 ก. แป้งข้าวจ้าว 25 g แป้งถั่วเขียว 15 g น้ำตาล 150 g น้ำ 350 g กะทิ 5 g เกลือ เตรียมทุกอย่างให้พร้อมแล้วลุยกันเลย ช่องทางการติดต่องานหรือสอบถามพูดคุยเรื่อง Fackbook Fanpage : E-mail : noo.patna@gmail.com

ภาพบางส่วนที่เกี่ยวข้องกับหัวข้อของขนม ไทย ทำ ง่าย ขาย ดี

ตะโก้เผือก ถ้วยละ 5 บาท สูตรเป๊ะ ไอเดียทำกินทำขาย ขนมไทย ขนมหวาน ครัวบ้านหนู
ตะโก้เผือก ถ้วยละ 5 บาท สูตรเป๊ะ ไอเดียทำกินทำขาย ขนมไทย ขนมหวาน ครัวบ้านหนู

นอกจากการเรียนรู้เนื้อหาของบทความ ตะโก้เผือก ถ้วยละ 5 บาท สูตรเป๊ะ ไอเดียทำกินทำขาย ขนมไทย ขนมหวาน ครัวบ้านหนู นี้แล้ว คุณสามารถดูเนื้อหาเพิ่มเติมด้านล่าง

เนื้อหาเกี่ยวกับขนม ไทย ทำ ง่าย ขาย ดี

#ตะโกเผอก #ถวยละ #บาท #สตรเปะ #ไอเดยทำกนทำขาย #ขนมไทย #ขนมหวาน #ครวบานหน.

[vid_tags].

ตะโก้เผือก ถ้วยละ 5 บาท สูตรเป๊ะ ไอเดียทำกินทำขาย ขนมไทย ขนมหวาน ครัวบ้านหนู.

ขนม ไทย ทำ ง่าย ขาย ดี.

หวังว่าการแบ่งปันที่เราให้ไว้จะเป็นประโยชน์สำหรับคุณ ขอบคุณมากสำหรับการติดตามข้อมูลขนม ไทย ทำ ง่าย ขาย ดีของเรา

20 thoughts on “ตะโก้เผือก ถ้วยละ 5 บาท สูตรเป๊ะ ไอเดียทำกินทำขาย ขนมไทย ขนมหวาน ครัวบ้านหนู | สังเคราะห์ข้อมูลที่เกี่ยวข้องขนม ไทย ทำ ง่าย ขาย ดีที่ถูกต้องที่สุด”

  1. สายบุญ เมืองนนท์

    ถ้วยละ 5.- ถูกมาก ไม่ขาด
    ทุนรึคะ แถวบ้านเท่านี้ขาย 12.-

  2. Raun Raona

    เป็นขนมที่ชอบมากเลยค่ะ
    ขอบคุณสำหรับสูตรค่ะ❤️

  3. นส.สุปาณา ทรัพย์แจ่ม

    ถ้วย3ออนใช่ไหมค่ะถ้าขายไม่หมดแช่เย็นได้กี่วันค่ะ

  4. วัลลภ ตรีรัตน์

    แป้งถั่วเขียวหาไม่ได้ใช้แป้งอะไรแทนได้บ้างคะ

  5. เปลี่ยนจากเผือกเป็นอย่างอื่นได้ไหมคะ

  6. Supunnee Sroyfa

    สอบถามค่ะ ต้นทุนรวมถ้วยรึยังคะ

  7. ยุพิน ไชยทองงาม

    แป้งถั่วเขียวหาซื้อทีใหนใด้บ่างค่ะ

  8. MiLin🇹🇼

    ขอถามหน่อยนะค่ะถ้าไม่มีแป้งถั่วเขียวใช้แป้งอะไรแทนได้ค่ะ"ขอบคุนค่ะ"

  9. สําราญ อินทสร

    ต้องใส่แป้งถั่วเขียวด้วยแก้วหาซื้อที่ไหนค่ะ

  10. Porntapee Sukha

    ไม่มีแป้งถั่วเขียวใช้แป้งอะไดแทนได้บ้างคะ

  11. คัมภีร์รดา ปาระติ

    ถ้าถ้วย 2 ออน ก็ไม่ได้ใหญ่มาก ก็ขายได้กำไรอยู่ค่ะ ขอบคุณที่แบ่งปันคลิปค่ะ

  12. ทัศวดี มีสุขนิรันดร์

    ชอบมากค่ะลองทำดู 👍

  13. 123nice_Noob💥

    ละเอียดดีมากค่ะ ทั้งสูตรและต้นทุน ต้องติดตามซะแล้ว😍😍😍

  14. สมควร เชาว์วัฒนาพานิช

    ขอบคุณมากค่ะ

  15. Wijit Kaw1

    ขายถูกจังเลยถ้วยละ5- เหนแล้วอยากทานค่ะ

Leave a Comment

อีเมลของคุณจะไม่แสดงให้คนอื่นเห็น ช่องข้อมูลจำเป็นถูกทำเครื่องหมาย *

Scroll to Top