ทำขนมต้องรู้ EP.3 คิดต้นทุน + ตั้งราคาขนม อย่างละเอียด / Chewy twin แฝดหนุบหนับ | สรุปเนื้อหาที่เกี่ยวข้องกับการคํานวณต้นทุนล่าสุด มูล

หมวดหมู่ของบทความนี้จะเกี่ยวกับการคํานวณต้นทุน หากคุณกำลังมองหาเกี่ยวกับการคํานวณต้นทุนมาถอดรหัสหัวข้อการคํานวณต้นทุนกับhoianlanternhotel.comในโพสต์ทำขนมต้องรู้ EP.3 คิดต้นทุน + ตั้งราคาขนม อย่างละเอียด / Chewy twin แฝดหนุบหนับนี้.

สรุปเนื้อหาที่เกี่ยวข้องการคํานวณต้นทุนที่สมบูรณ์ที่สุดในทำขนมต้องรู้ EP.3 คิดต้นทุน + ตั้งราคาขนม อย่างละเอียด / Chewy twin แฝดหนุบหนับ

ที่เว็บไซต์HoiAnLanternHotelคุณสามารถอัปเดตข้อมูลอื่น ๆ นอกเหนือจากการคํานวณต้นทุนสำหรับข้อมูลที่มีค่ามากขึ้นสำหรับคุณ ในหน้าhoianlanternhotel.com เราอัปเดตเนื้อหาใหม่และถูกต้องสำหรับผู้ใช้อย่างต่อเนื่อง, ด้วยความหวังว่าจะเป็นข่าวดีที่สุดสำหรับคุณ ช่วยให้ผู้ใช้เพิ่มข้อมูลออนไลน์ได้อย่างแม่นยำที่สุด.

เนื้อหาเกี่ยวกับหัวข้อการคํานวณต้นทุน

ต้องคำนวณต้นทุนทุกครั้งก่อนกำหนดราคา วิธีแชร์ เป็นแนวความคิดของทอม แทน ที่ผมใช้จริง #ค่าใช้จ่าย #ค่าบริการ #ราคาติดต่อ Facebook เพจ : chewytwin2 email : tatobsb917@gmail.com .

รูปภาพที่เกี่ยวข้องกับหมวดหมู่ของการคํานวณต้นทุน

ทำขนมต้องรู้ EP.3 คิดต้นทุน + ตั้งราคาขนม อย่างละเอียด / Chewy twin แฝดหนุบหนับ
ทำขนมต้องรู้ EP.3 คิดต้นทุน + ตั้งราคาขนม อย่างละเอียด / Chewy twin แฝดหนุบหนับ

นอกจากดูข่าวเกี่ยวกับบทความนี้แล้ว ทำขนมต้องรู้ EP.3 คิดต้นทุน + ตั้งราคาขนม อย่างละเอียด / Chewy twin แฝดหนุบหนับ คุณสามารถหาข้อมูลเพิ่มเติมด้านล่าง

คำแนะนำที่เกี่ยวข้องกับการคํานวณต้นทุน

#ทำขนมตองร #EP3 #คดตนทน #ตงราคาขนม #อยางละเอยด #Chewy #twin #แฝดหนบหนบ.

คิดต้นทุน,คิดต้นทุนอาหาร,คิดต้นทุนเบเกอรี่,คิดต้นทุนขาย,ตั้งราคาขาย,ตั้งราคา,ตั้งราคาอาหาร,ตั้งราคาขนม,ต้นทุนแฝง,cost,แฝดหนุบหนับ,chewytwin,chewy twin,คิดเงิน.

ทำขนมต้องรู้ EP.3 คิดต้นทุน + ตั้งราคาขนม อย่างละเอียด / Chewy twin แฝดหนุบหนับ.

การคํานวณต้นทุน.

เราหวังว่าข้อมูลที่เราให้ไว้จะเป็นประโยชน์กับคุณ ขอบคุณมากสำหรับการอ่านบทความของเราเกี่ยวกับการคํานวณต้นทุน

Hoang Kha

Hoang Kha เป็นนักเขียนบล็อกผู้หลงใหลในเวียดนาม หัวข้อที่ฉันชอบคือ โรงแรม การนวด รีวิวการเดินทาง และกิจกรรมอื่นๆ เช่น สปา ร้านเสริมสวย คาราโอเกะ บิลเลียด ที่เว็บไซต์ hoianlanternhotel.com คุณจะมีข้อมูลที่เป็นประโยชน์เกี่ยวกับหัวข้อและหมวดหมู่เหล่านี้ ซึ่งจะช่วยคุณเมื่ออ่านข้อมูลของเรา

Bài viết liên quan

35 thoughts on “ทำขนมต้องรู้ EP.3 คิดต้นทุน + ตั้งราคาขนม อย่างละเอียด / Chewy twin แฝดหนุบหนับ | สรุปเนื้อหาที่เกี่ยวข้องกับการคํานวณต้นทุนล่าสุด มูล

  1. เป็นคนนึงที่ทำขนมแล้วไม่เคยคิดต้นทุนเลย คลิปนี้มีประโยชน์มากเลยค่ะ

  2. อธิบายเห็นภาพและเข้าใจมากครับ ผมมือใหม่หัดขายเลย เข้าใจมากครับ

  3. ต้นทุน 100 ต้นทุนแฝง 30 บาท =130
    กำไร 50% ทำไมถึงได้ 195 บาทคะ ไม่ใช่ 180 บาทหรอคะ สงสัยค่ะ

  4. ชนะเริดมากกก เราเข้าใจเลย ดู มาหลายคลิปิอันนี้อธิบายดีมากกกกก

  5. เพิ่งเข้ามาดูคลิปแรก ชอบมากเลยค่ะ เข้าใจง่าย เสียงก็ไพเราะน่าฟัง เป็นคลิปแรกที่พี่ต้องเอาสมุดมานั่งคำนวณตามเลยค่ะ หลงทางมาตั้งนาน เจอคลิปนี้เข้าไป ตาสว่างเลยค่ะ ขอบคุณน้องต้อมมากๆนะค่ะ❤️❤️❤️

  6. ขอบคุณมากๆนะคะ เข้าใจง่ายมากๆเลยค่ะ ดีใจที่ยังคิดต้นทูนถูกวิธีอยู่ แต่อาจจะมีพวกจิปาถะที่เรายังคิดไม่ค่อยดี ขายขนมสนุกนะคะ แต่กำไรก็น้อยจริงๆค่ะ ทำฝึกประสบการณ์ไปก่อน

  7. เป็นแนวทางที่ดีมากๆเลย ละเอียดมาก ขอบคุณมากๆที่นำความรู้มาแบ่งปันกันค่ะ

  8. แล้วเราเก็บก้อนไหน แล้วเอาก้อนไหนไปใช้ลงทุนซื้อของครั้งต่อไปคะ ขอบคุณมากนะคะพี่

  9. ตกลงจะติดแบบไหนดี แต่ละคนแนะนำไม่เหมือนกัน ผลรับที่ได้ก็แตกต่างกัน งงเลย

  10. ถ้าเป็นขนมที่มีไส้ ต้องใส่ไส้ คิดอย่างไรคะ เช่น วาฟเฟิลไส้ทะลัก มันต้องมีไส้เป็นตักใส่ตามชิ้น คิดต้นทุน ราคาขายอย่างไรคะ

  11. มีคลิปต่อหรือยังคะ พอดีหาไม่เจอ😅 ขอบคุณสำหรับความรู้ดีๆนะคะ 🥰

  12. กดติดตามอยู่ ชอบคลิปนี้มากๆ ขอถามว่าถ้าเราเซ็ทต้นทุนแฝงทั้ง 6 อย่างที่กล่าวมาแล้วรวมทั้งค่ากล่องไปรษณีย์ ค่าบับเบิ้ล ค่าเทปกาว ค่าถุงซีลคุกกี้แยกชิ้นไว้ที่ 30% เหมือนที่กล่าวมา จะอยู่มั้ยคับ หรือต้องสัก 35-40% แต่ราคาขายต่อชิ้น ก็จะแพงขึ้น กลัวขายยาก หรือเราลดกำไรเหลือสัก 100-150% พอไหวมั้ยคับ รบกวนตอบหน่อยนะคับ เพื่อความอยู่รอด👍👏🙏

  13. อธิบายละเอียดช้าๆเข้าใจง่ายดีค่ะมีประโยชน์มากเลยค่ะ ขอบคุณมากนะคะ ❤️

  14. อยากทราบว่าถ้าเป็นน้ำกะทิมันเป็นมิลลิลิตร แล้วจะคิดเป็นกรัมยังไงคะ จะคิดเป็นต้นทุนยังไงคะ

  15. ขอบคุณคุณต้อมมากๆเลยค่ะ ให้ข้อมูลชัดเจนดีมาก สร้างประโยชน์ได้มากๆค่ะ ฟังเพลิน ดูเพลินคุณต้อมน่ารัก💕

  16. คือหนูทำกับเพื่อนสองคน หนูทำเพื่อนโปรโมทและก็ส่ง เป็น 60:40 ต้องคิดยังไงคะ

  17. คิดทุกครั้งเลยแต่ไม่เคยบวกต้นทุนแฝง ถ้าทำจริงต้องคิดแล้วแต่ตอนนี้แค่หัดทำขายในที่ทำงานลูกชายเลยขายถูกหน่อยเพราะบางทีแจกฟรี วันไหนทำจริงจังต้องทำตามแบบนี้จะได้ไม่เหนื่อยฟรี ขอบคุณมากค่ะ

ใส่ความเห็น

อีเมลของคุณจะไม่แสดงให้คนอื่นเห็น ช่องข้อมูลจำเป็นถูกทำเครื่องหมาย *