สอนคิดต้นทุน กำไร ราคาขาย ขายยังไงให้ได้กำไร ไม่ขาดทุน | ข้อมูลทั้งหมดเกี่ยวกับการคิดต้นทุนที่แม่นยำที่สุด

ข้อมูลของบทความนี้จะเกี่ยวกับการคิดต้นทุน หากคุณต้องการเรียนรู้เกี่ยวกับการคิดต้นทุนมาสำรวจกันกับhoianlanternhotel.comในหัวข้อการคิดต้นทุนในโพสต์สอนคิดต้นทุน กำไร ราคาขาย ขายยังไงให้ได้กำไร ไม่ขาดทุนนี้.

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องเกี่ยวกับการคิดต้นทุนในสอนคิดต้นทุน กำไร ราคาขาย ขายยังไงให้ได้กำไร ไม่ขาดทุนมีรายละเอียดมากที่สุด

ที่เว็บไซต์Hoi An Lantern Hotelคุณสามารถอัปเดตเนื้อหาอื่น ๆ นอกเหนือจากการคิดต้นทุนสำหรับข้อมูลที่เป็นประโยชน์เพิ่มเติมสำหรับคุณ ที่เพจHoiAnLanternHotel เราอัปเดตข่าวสารใหม่และแม่นยำสำหรับผู้ใช้อย่างต่อเนื่อง, โดยหวังว่าจะให้บริการข่าวสารที่แม่นยำที่สุดแก่ผู้ใช้งาน ช่วยให้คุณอัพเดทข่าวสารออนไลน์ได้อย่างรวดเร็ว.

การแบ่งปันที่เกี่ยวข้องกับหมวดหมู่การคิดต้นทุน

ขายของแล้วไม่รู้จะขายเท่าไหร่ “ถูกหรือแพง” จะขาดทุน กำไร หรือไม่ ขายดีมากแต่ทำไมไม่ทำกำไร? ใครที่กำลังสงสัย ไปดูคลิปนี้กันเลย #สอนการคิดต้นทุน #คำนวณราคาขาย #ขายขนมได้กำไร ใครมีอะไรดีๆ แนะนำอยากแชร์ครับ คุณสามารถแสดงความคิดเห็น . – – – – – ติดตามเราผ่านช่องทางอื่นๆ – – – – – – – . ของอร่อยมากมายที่… Page : Bakery Homemade By LittleGirl หรือ 🔍 พิมพ์ค้นหาใน facebook 👉 @Bakery.LittleGirl . – – – – – – – – – – – – – – – – – – 😁😍 พูดคุย แชร์ เล่าเรื่องราวดีๆ ได้ที่.. . Page : Little Girl is a busy girl หรือ 🔍 พิมพ์ค้นหาใน facebook 👉 @littlegirlbusy . …เติบโตไปด้วยกัน …สนุกไปด้วยกัน ❤ .

ภาพถ่ายที่เกี่ยวข้องกับหมวดหมู่การคิดต้นทุน

สอนคิดต้นทุน กำไร ราคาขาย ขายยังไงให้ได้กำไร ไม่ขาดทุน
สอนคิดต้นทุน กำไร ราคาขาย ขายยังไงให้ได้กำไร ไม่ขาดทุน

นอกจากการหาข่าวเกี่ยวกับบทความนี้แล้ว สอนคิดต้นทุน กำไร ราคาขาย ขายยังไงให้ได้กำไร ไม่ขาดทุน คุณสามารถค้นพบบทความเพิ่มเติมด้านล่าง

บางแท็กเกี่ยวข้องกับการคิดต้นทุน

#สอนคดตนทน #กำไร #ราคาขาย #ขายยงไงใหไดกำไร #ไมขาดทน.

คิดราคาขนม,คิดต้นทุน,กำไร,เบเกอรี่,ขนม.

สอนคิดต้นทุน กำไร ราคาขาย ขายยังไงให้ได้กำไร ไม่ขาดทุน.

การคิดต้นทุน.

เราหวังว่าเนื้อหาบางส่วนที่เราให้ไว้จะเป็นประโยชน์กับคุณ ขอขอบคุณที่อ่านบทความของเราเกี่ยวกับการคิดต้นทุน

Hoang Kha

Hoang Kha เป็นนักเขียนบล็อกผู้หลงใหลในเวียดนาม หัวข้อที่ฉันชอบคือ โรงแรม การนวด รีวิวการเดินทาง และกิจกรรมอื่นๆ เช่น สปา ร้านเสริมสวย คาราโอเกะ บิลเลียด ที่เว็บไซต์ hoianlanternhotel.com คุณจะมีข้อมูลที่เป็นประโยชน์เกี่ยวกับหัวข้อและหมวดหมู่เหล่านี้ ซึ่งจะช่วยคุณเมื่ออ่านข้อมูลของเรา

37 thoughts on “สอนคิดต้นทุน กำไร ราคาขาย ขายยังไงให้ได้กำไร ไม่ขาดทุน | ข้อมูลทั้งหมดเกี่ยวกับการคิดต้นทุนที่แม่นยำที่สุด

  1. เข้าใจมากเลยครับผมอายุ12ทำเค้กบล็อกสตอเบอร์รี่ยี่ญี่ปุ่นขายครับ
    ผมมีกำไรขึ้นมาเลยอะกว่าตอนแรกที่คิดเองขอบคุณครับ

  2. สอนได้ะเอียด เข้าใจง่ายมากกกกกรักแอ้ดที่สุด ปึกมาครึ่งอายุขัย แจ้งเลยค่ะ

  3. 1 แป้งอเนกประสงค์ (ว่าว) 20กรัม 0.6
    2 น้ำตาลทราย 65กรัม 2.275
    3 ไข่ไก่เบอร์2 1ฟอง 5.5
    4 กลิ่นวนิลา 1ช้อนชา 6.7
    5 ดาร์กช็อก 70% 100กรัม 38
    6 เนยจืด 10กรัม 4.6
    7 ผงฟู 1/8ช้อนชา 0.16
    8 เกลือ 1/8ช้อนชา 0.2
    9 ช็อกชิพ 50กรัม 8

    ❌ค่าวัตถุดิบต่อ1อัตราส่วน
    66.035 ทำได้ 10ชิ้น ตกชิ้นละ 6.6฿

    คำนวนทุกสูตรที่ทำแบบนี้เลยค่ะ😄 อีกอย่างต้นทุนวัตถุดิบของแต่ละคนซื้อมาในราคาไม่เท่ากัน ต้นทุนบางคนอาจถูกกว่าหรือแพงกว่าของเราก้ได้นะคะ

  4. ควรต้องมีภาษี และ ค่าความเสี่ยง กรณีหากขายไม่หมด ไว้ด้วย แม้นว่าอาจจะได้รับการยกเว้นภาษี แต่ค่าความเสี่ยง ก็ควรจัดไว้ /

  5. ถ้าเราคำนวณต้นทุนวัตถุดิบได้ 125 บาท 1 สูตรทำได้ 733 กรัม ต้องคำนวณยังไงค่ะ

  6. ทำขนมปังกรอบขายค่ะ ใช้เนย 200 กรัม ใน 200 กรัมนี้เอามาแบ่งใข้อ 4 รสชาติ เนยน้ำตาล/เนยน้ำตาลงาดำ/เนยน้ำตาลแอลม่อน/ช๊อกโกแลต ต้องคำนวณยังไงค่ะ

  7. อย่าไปคิดบวกก่อน. ลบหลัง คิดหารไว้รอเลยเวลาขายไม่ได้ ทึ้งทุนทั้งกำไรมันไม่ง่ายอย่างที่คิดหรอก

  8. สวัสดีค่ะ ถ้าเราทำขนม 1 สูตร อบได้ 2 ถาด ในแต่ละถาดจะไปตัดแบ่งเป็นชิ้นๆ อยากทราบว่า ต้องเอาทุนที่ได้หารจำนวนถาด หรือหารจำนวนชิ้นที่เราตัดแบ่งย่อยคะ รบกวนด้วยนะคะ^^

  9. ขอบคุณสำหรับคลิปความรู้ดีๆด้วยนะคะ เข้าใจง่ายมากๆเลยค่ะ

  10. ถ้าจะขายไก่ทอด เราจะเอาจำนวนต่อชิ้นมาคำนวณยังไงคะ เช่น ทุน ไก่ 1 กก.ได้ 20 ชิ้น ราคา 85 บาท เอา 85/20ชิ้นเลยรึป่าวคะ จะได้ราคาทุนไก่ต่อชิ้น แล้วมาบวกราคาวัตถุที่ใช้ผสมใน 1 สูตร

  11. รบกวนสอบถามค่ะ ต้นทุน213 ได้วัตถุดิบ600g ยังไม่รวมค่าสึกหลออุปกร ค่าแรง และ กำไร แต่แบ่ง4 ถุง จะต้องคิดยังไงคะ ใช่ 213 หาร 0.35 และ คสป 213*50% และ 213*50%(กำไร) รวมผลลัพ ได้ต่อถุงไหมคะ

  12. สวัสดีค่ะขอสอบถามหน่อยได้ไหมคะ ถ้าเกิดว่าคิดค่ากำไรแฝงและค่ากำไรไปหมดแล้วจนได้ราคาของแล้วต่อชิ้นชิ้นละ5.94บาท เราจะบวกค่ากล่องอะไรยังไงคะ เช่นหนูทำเค้กลูกส้ม จะตั้งราคาขายที่25-30 บาท ราคากล่องแถวละ75บาทมี25ชิ้น นำ75หาร25 ตกใบละ 3 บาท ก็เอา3บาทxกับจำนวณขนมที่ทำได้เลยหรอคะ แง้งงมันเกินราคาที่ตั้งไว้น่ะค่ะเลยอยากรู้ว่ามีวิธีคิดยังไงคะหรือว่าแบบนี้แหละถูกแล้ว รบกวนด้วนนะคะ

  13. ขอบคุณมากค่ะ ละเอียดมากๆ จะนำมาปรับใช้กับคิดต้นทุนอาหารค่ะ

  14. แล้วถ้าเราใช้เเค่สูตรเดียว เราก็เอาสูตรเดียวไปหารกับจำนวนชิ้นถูกไหมค่ะ

  15. อยากทราบว่าถ้าบวกลบทั้งหมดแล้ว ได้กำไรมาทั้งหมดแล้วที่จะเข้ากระเป๋าเราเอง ดูตรงไหนหรอคะ

  16. รบกวนสอบถามคะ กรณีเราได้ราคาขายปลีกแล้ว และอยากส่งให้ร้านค้ารับไปขายต่อ หรือมีตัวแทนรับของเราไปขาย เราควรให้ราคาส่งเท่าไหร่ดีคะ

  17. ขอบคุณสำหรับความรู้มากๆค่ะ ทุกวันนี้คำนวนต้นทุนลำบากมากค่ะ

  18. สอบถามเพิ่มเติมค่ะ การบวกค่าบรรจุถัณฑ์ เราสามารถนำจำนวนของกระปุก/ราคาที่เราซื้อกระปุกมา+ราคาขายต่อกระปุกได้เลยไหมค่ะ(75 กระปุก ราคาซื้อมา510 บาท ตกกระปุกละ 6.8 บาท ราคาขาย 23 บาทต่อกระปุก+ค่าบรรจุภัณฑ์ต่างๆ 7 บาท จะขายต่อกระปุก 33 บาท อย่างนี้ถูกไหมค่ะ)

ใส่ความเห็น

อีเมลของคุณจะไม่แสดงให้คนอื่นเห็น ช่องข้อมูลจำเป็นถูกทำเครื่องหมาย *